VƯỢT LÊN CHÍNH MÌNH VỚI ƯỚC MƠ DU HỌC CANADA

Nguyễn Tuấn Dương – cậu học sinh với dáng người cao ráo, khôi ngô từ một người mất căn bản tiếng Anh xuất phát từ con số 0 đã kiên trì chăm chỉ học tập để đạt được chứng chỉ IELTS 5.5 để biến ước mơ Du học Canada thành sự thật.

Gặp Dương trong ngày em đến học phụ đạo Giao tiếp Tiếng Anh giao tiếp trước ngày em sang Canada nhập học tôi cảm thấy rất khâm phục cậu học sinh ấy. Sinh năm 1998 sau khi tốt nghiệp THPT em chọn học ngành Chế biến món ăn tại trường Du lịch để học tập, nhưng Dương nhận thấy trong bối cảnh toàn cầu hóa Quốc tế, nguồn lao động tại Việt Nam không chỉ cạnh tranh trong nước mà sẽ còn phải cạnh tranh với lực lượng lao động quốc tế nên Dương đã nghĩ tới định hướng đi du học nước ngoài để tiếp cận với nền giáo dục tiên tiến đẳng cấp tại Canada tạo tiền đề vững chắc cho tương lai của mình.

Với những ai có nền tảng ngôn ngữ tiếng Anh ngay từ đầu thì việc học và luyện thi để có được chứng chỉ IELTS trong chương trình CES (Canada) là khả thi nhưng với Dương thì việc đó với em là điều không khả thi. Được mẹ đưa đến học tiếng Anh và làm hồ sơ du học Canada tại Du học Tương Lai Xanh Việt Nam, tại đây với sự giảng dạy tận tình của đội ngũ giáo viên kết hợp với tư vấn lộ trình tư vấn du học hợp lý, từng bước Dương đã lấy lại được các kiến thức căn bản.

Với những học sinh có nền tảng kiến thức từ xuất phát điểm thì chỉ mất khoảng 6 tháng ôn luyện để đạt được chứng chỉ IELTS 5.5 nhưng với Dương hành trình của em phải gấp đôi số thời gian đó. Dương học hơn 1 năm tại Trung tâm Ngoại ngữ Tương Lai Xanh Việt Nam và kiên trì thi 5 lần để đạt được số điểm IELTS 5.5, Dương tâm sự: “Có những lúc em chán nản và không còn niềm tin vào bản thân” nhưng bên Dương luôn có mẹ đồng hành, chia sẻ nên bạn ấy có động lực và thêm quyết tâm nhiều hơn nữa.

Nhận được visa của Nguyễn Tuấn Dương từ lãnh sự quán Canada toàn bộ cán bộ, giáo viên của Du học Tương Lai Xanh mừng rỡ như chính bản thân mình đạt được thành quả đó.

Chúc cho em luôn mạnh mẽ, nghị lực, quyết tâm để đạt được thành công trên con đường em đã chọn. Du học Tương Lai Xanh Việt Nam luôn đồng hành bên em!

Chia sẻ:

Back to top